สิ้นสุดการรอคอยของแฟนคลับชาวไทย เมื่อโกลบอลบอยกรุ๊ปวง JO1 (เจโอวัน) และ INI(ไอเอ็นไอ) ค่าย LAPONE Entertainment (ลาโปเน่ เอ็นเตอร์เทนเมนท์) เดินทางมาถึงเมืองไทย ได้รับการต้อนรับอย่างอบอุ่นจากแฟนคลับ ที่มารอรับแน่นทางออกประตู 9 อาคารผู้โดยสารขาเข้า สนามบินสุวรรณภูมิ ซึ่งหนุ่มๆทั้งสองวง โบกมือทักทายและขอบคุณที่แฟนคลับให้การต้อนรับพวกเขาอย่างดี
![](https://sv1.picz.in.th/images/2023/03/16/en87Vq.jpg)
![](https://sv1.picz.in.th/images/2023/03/16/en8YYz.jpg)
![](https://sv1.picz.in.th/images/2023/03/16/en8zi8.jpg)
![](https://sv1.picz.in.th/images/2023/03/16/en84uR.jpg)
![](https://sv1.picz.in.th/images/2023/03/16/en8fwu.jpg)
![](https://sv1.picz.in.th/images/2023/03/16/en8hDZ.jpg)
โดย JO1 และ INI เดินทางมาประเทศไทยเพื่อร่วมงาน JO1 x INI SPECIAL EVENT IN THAILAND ในวันที่ 16 มีนาคม 2566 และร่วมแสดงในงาน KCON 2023 THAILAND ในวันที่ 18-19 มีนาคม 2566 ที่อิมแพค อารีน่า เมืองทองธานี ถือเป็นการเดินทางมาประเทศไทยครั้งแรกของทั้งสองวง
![](https://sv1.picz.in.th/images/2023/03/16/en8kJI.jpg)
JO1 และ INI เป็นศิลปินที่มาจากรายการเซอร์ไววัลออดิชั่น PRODUCE 101 JAPAN เป็นรายการที่เกิดจากความร่วมมือกันของสองบริษัทยักษ์ใหญ่ CJ ENM ประเทศเกาหลีใต้ และบริษัท Yoshimoto Kogyo จากประเทศญี่ปุ่น โดย JO1 เป็น 11 คนสุดท้ายจาก PRODUCE101 JAPAN ซีซัน 1 ในปี 2019 และ INI เป็น 11 คนสุดท้ายจากรายการเดียวกันในซีซัน 2 ในปี 2021 นั่นเอง.