จบไปแล้วสด ๆ ร้อน ๆ กับภาพบรรยากาศคอนเสิร์ตเดี่ยวครั้งแรกใส่สุดพลังของหนุ่ม มาย ภาคภูมิ “AUTHENTIC MILE” (มายของแทร่) FIRST SOLO CONCERT เมื่อวันที่ 8 มิถุนายน 2024 ที่ UOB LIVE (Emsphere) ซึ่งสร้างปรากฏการณ์ SOLD OUT อย่างรวดเร็วได้ภายในวันแรกที่เปิดขายไปก่อนหน้านี้ ![](https://i.postimg.cc/YC6BH0qT/S-32718866-0.jpg)
![](https://i.postimg.cc/jjvVD1fX/S-32718868-0.jpg)
![](https://i.postimg.cc/bwcfWk8Q/S-32718869-0.jpg)
![](https://i.postimg.cc/YC6BH0qT/S-32718866-0.jpg)
![](https://i.postimg.cc/jjvVD1fX/S-32718868-0.jpg)
![](https://i.postimg.cc/bwcfWk8Q/S-32718869-0.jpg)
ครั้งนี้เรียกได้ว่างานจบ แต่ความสนุกและความประทับใจต่าง ๆ ยังไม่จบและคงอยู่ในความทรงจำของทุกคนไปอีกนานเพราะคอนเสิร์ตครั้งแรกทั้งทีเขาจัดใหญ่ จัดเต็ม แสงสีเสียงอลังการ ใส่ไม่ยั้งครบทุกรสให้สมกับชื่อ “มายของแทร่” โดยในงานนี้ได้แบ่งความสนุกและโชว์ความเป็นตัวตนของมายออกมาถึง 3 พาร์ทด้วยกัน ไม่ว่าจะเป็น ROMANTIC, EXOTIC และ EROTIC พร้อมกับแขกรับเชิญสุดพิเศษที่ขนทัพกันมาเซอร์ไพรส์เหล่าแฟน ๆ ทั้งชาวไทยและอินเตอร์กันจนเสียงกรี๊ดดังลั่นสนั่นฮอลล์ บอกเลยว่าแต่ละคนนั้นไม่ธรรมดาเลยทีเดียว เปิดตัวกันมาในช่วง ROMANTIC ในแบบมาย ภาคภูมิ ด้วยแขกรับเชิญสุดเท่อย่างหนุ่ม เจษ เจษฎ์พิพัฒ นักแสดงคนล่าสุดภายใต้สังกัด BE ON CLOUD กับโชว์โซโล่กลองเน้น ๆ ต่อด้วย พง พงศกร กับเบสคู่ใจ โชว์สกิลด้านดนตรีและ Passion ของแต่ละคนกับเจ้าของคอนเสิร์ตกันชนิดที่ฮอตจนไม่มีเวลาให้พักหายใจกันเลย จบด้วย อาโป ณัฐวิญญ์ ที่ออกมาเซอร์ไพรส์ร้องเพลง “รักแรกพบ” ด้วยกันกับวงแบบฟิน ๆ
เพิ่มดีกรีความมันส์กันอย่างต่อเนื่องด้วยพาร์ท EXOTIC ที่ได้พี่ น้อย วงพรู ศิลปินระดับแนวหน้าของประเทศไทย หนึ่งในไอดอลของมาย ภาคภูมิ พร้อมร้องโชว์คู่กันแบบอินเนอร์เกินร้อยในสเต็ปการเต้นสุด Unique ![](https://i.postimg.cc/qR7PyGXd/S-32718870-0.jpg)
![](https://i.postimg.cc/j5kGXJZn/S-32718871-0.jpg)
![](https://i.postimg.cc/qR7PyGXd/S-32718870-0.jpg)
![](https://i.postimg.cc/j5kGXJZn/S-32718871-0.jpg)
สิ่งที่ใครหลายคนคงคิดไม่ถึงว่าจะได้เห็นในคอนเสิร์ตนี้อีกอย่างคงเป็นการที่หนุ่มมาย ภาคภูมิ แอบซุ่มซ้อมเต้นเพลงของ King of Pop ระดับตำนานของโลกอย่างไ มเคิล แจ็คสัน ที่รีมิกซ์มาได้ครบมู้ดความฟินถึง 3 เพลงรัว ๆ ทั้ง Dangerous, Smooth Criminal และ Billie Jean และที่ไม่พูดถึงไม่ได้เลยคือไอดอลสาวดาวรุ่งที่ดังมาก ๆ ในโลกโซเชียลตอนนี้อย่าง “น้องหมีเนย” ที่ออกมาเซอร์ไพรส์คนดูพร้อมเต้นเพลง “ติดฝน” กับแฟน ๆ ผู้โชคดีของหนุ่มมายทั้ง 3 ท่านที่ผ่านการคัดเลือกจาก Tiktok Challenge น่าสนใจจริง ๆ ว่าเดี๋ยวจะมีการทำอะไรร่วมกันอีกในอนาคตอีกหรือไม่ คงต้องรอชม ![](https://i.postimg.cc/c1vHN7qj/S-32718872-0.jpg)
![](https://i.postimg.cc/h4NG4JcG/S-32718873-0.jpg)
![](https://i.postimg.cc/c1vHN7qj/S-32718872-0.jpg)
![](https://i.postimg.cc/h4NG4JcG/S-32718873-0.jpg)
และแน่นอนที่สุดของความเซอร์ไพรส์ในงานนี้ก็ต้องเป็นการเปิดตัวในพาร์ท EROTIC สุดเซ็กซี่คู่กันของ มาย ภาคภูมิ และ กระแต บุญยะเลี้ยง ด้วยเพลง Dhoom Dhoom เวอร์ชัน 2024 และ Burning for you พร้อมโชว์สกิลการเต้นสุดผาดโผน และยังเรียกเสียงฮือฮาได้จากคนทั้งฮอลล์เมื่อมาย ภาคภูมิได้ประกาศต้อนรับ “KT KRATAE” ในฐานะศิลปินหญิงคนแรกของ BE ON CLOUD อย่างเป็นทางการ เรียกได้ว่าจากภาพ Hint ก่อนหน้านี้ของต้นสังกัดที่ปล่อยออกมาหลายคนคงคิดไม่ถึงแน่ ๆ แถมเหล่าแฟน ๆ ทั้งในฮอลล์และผู้ชมออนไลน์ยังให้การต้อนรับและกล่าวถึงอย่างอบอุ่น เป็นเซอร์ไพรส์ที่ฮุคแรงได้แบบไม่ขัดต่ออรรถรสของแฟน ๆ ที่มาให้กำลังใจหนุ่มมาย ภาคภูมิในวันนี้กันเลย ![](https://i.postimg.cc/4xQ41BtK/S-32718874-0.jpg)
![](https://i.postimg.cc/4xQ41BtK/S-32718874-0.jpg)
ปิดโชว์แบบฟินกันไปตาม ๆ กันด้วยเพลง Nothing’s Gonna Change My Love for You ที่มาย ภาคภูมิเตรียมไว้ขอบคุณทุกคนที่คอยซัพพอร์ตเขามาจนถึงวันนี้ ทำให้ความฝันของเขาได้ถูกเติมเต็มแถมยังมี Special Projects น่ารัก ๆ จากแฟน ๆ ที่เตรียมไว้ให้หนุ่มมายได้น้ำตาคลอกันไปด้วยความปลื้มปริ่ม ![](https://i.postimg.cc/pdVWczYs/S-32718875-0.jpg)
![](https://i.postimg.cc/s23dDzMx/S-32718876-0.jpg)
![](https://i.postimg.cc/pdVWczYs/S-32718875-0.jpg)
![](https://i.postimg.cc/s23dDzMx/S-32718876-0.jpg)
สำหรับใครที่พลาดคอนเสิร์ตครั้งนี้ก็ไม่ต้องเสียใจไป คุณยังสามารถตามไปดูโมเมนต์ต่าง ๆ เพิ่มเติมได้ในรอบ RERUN แบบเต็ม ๆ อีกครั้ง สามารถซื้อบัตรได้ที่ Thaiticketmajor.com ตั้งแต่วันนี้ – 16 มิ.ย. 67 เวลา 18.00 น. (GMT+7) และสามารถรับชมได้ภายในวันที่ 10 มิ.ย. 67 เวลา 10.00 น. (GMT+7) ถึงวันที่ 17 มิ.ย. 67 เวลา 09.59 น. (GMT+7)
#AUTHENTICMILECONCERT #Mile1stSoloConcert
#BEONCLOUDMUSIC
@beoncloud.official